Tsarin aikin injin diesel a zahiri iri ɗaya ne da na injin mai, kuma kowane zagayowar aiki kuma yana samun bugun jini guda huɗu na sha, matsawa, aiki da shaye-shaye. Duk da haka, saboda man da aka yi amfani da shi a cikiinjin dizaldizal ne, dankonsa ya fi fetur girma, ba shi da sauki a fitar da shi, kuma zafinsa na konewa bai kai ga man fetur ba, don haka samuwar cakuda da wutan wuta ya sha bamban da injinan mai.
Lokacin da man fetur gaba Angle ya yi girma da yawa, ana allura mai a yanayin yanayin ƙarancin iska a cikin silinda, yanayin haɓakar cakuda ba shi da kyau, tarin mai kafin konewa ya yi yawa, wanda ke haifar da injin dizal yayi aiki da ƙarfi. Rashin kwanciyar hankali da sauri da wahala; A cikin sa'a, za a samar da man fetur bayan konewa, matsakaicin zafin jiki da matsa lamba na konewa zai ragu, konewar bai cika ba kuma wutar lantarki za ta ragu, har ma da fitar da hayaki zai fitar da hayaki, kuma injin diesel zai yi zafi, wanda ya haifar da sakamakon. rage wutar lantarki da tattalin arziki. Mafi kyawun ci gaban man fetur Angle ba akai-akai ba, kuma ya kamata a ƙara shi tare da canji na man dizal (man fetur) da sauri, wato, tare da karuwa da sauri. Babu shakka, kusurwar samar da mai ya ɗan fi girma fiye da kusurwar gaba na allurar mai. Saboda kusurwar samar da man fetur yana da sauƙin dubawa da karantawa, ana amfani da shi da yawa a cikin sashin samarwa da sashen amfani.
Idan kusurwar da ke tsakanin layin tsakiya da layin tsaye na crankshaft ɗin haɗin gwiwar sanda ya yi girma sosai, wato, man fetur na gaba Angle yana da girma sosai, fistan yana da nisa daga TDC, a wannan lokacin man fetur ya shiga cikin Silinda. zai ƙone a gaba, yana samar da wuta, don kada piston ya kai TDC a kan raguwa, sa'an nan kuma za a rage yawan matsawa a cikin silinda, ƙarfin injin kuma zai ragu, kuma zafin jiki zai karu. Kuma akwai sautin bugawa a cikin silinda.
Mafi yawaninjunan dizalƘayyade mafi kyawun kusurwar gaba na allura a ƙarƙashin yanayin ingantaccen saurin da cikakken kaya ta gwaji. Lokacin da aka shigar da famfon allura akaninjin dizal, An daidaita kusurwar gaba na allura bisa ga wannan, kuma gabaɗaya baya canzawa yayin aikin injin dizal. Babu shakka, lokacin dainjin dizalyana gudana a ƙarƙashin wasu sharuɗɗa, wannan kusurwar gaba ta allura ba ita ce mafi dacewa ba. Domin inganta tattalin arziki da aikin wutar lantarki nainjin dizaltare da babban kewayon saurin gudu, ana fatan allurar ta gaba Angle nainjin dizalza a iya daidaita shi ta atomatik tare da canjin saurin don kula da ƙimar da ta fi dacewa. Saboda haka, allurar famfo na wannaninjin dizal, musamman injin dizal ɗin allura kai tsaye, galibi ana sanye shi da na'urar samar da mai na centrifugal gaba mai daidaitawa ta atomatik.
Lokacin aikawa: Agusta-21-2024