1.Ko da yakejanaretaAna bincika da kuma gwada su da kyau kafin su bar masana'anta, har yanzu suna iya samun damshi ko rashin aiki bayan sufuri ko rashin aiki na dogon lokaci. Don haka, ya kamata a gudanar da cikakken bincike kafin amfani.
2. Yi amfani da megohmmeter 50V don auna juriya na juriya na iska zuwa ƙasa. Lokacin sanyi, ya kamata ya zama fiye da 2MΩ. Idan ƙasa da 2MΩ, yakamata a ɗauki matakan bushewa; in ba haka ba, ba za a iya amfani da shi ba. Lokacin aunawa, kayan lantarki da kayan aiki yakamata su kasance gajere. Hana lalacewa. Cire haɗin wutar lantarki mai daidaita wayoyi don hana lalacewa ga mai sarrafa wutar lantarki yayin aunawa.
3. The shigarwa kusoshi na janaretakuma akwatin fitarwa, da kuma ƙarshen kowane igiyar waya, yakamata a bincika kuma a ɗaure su ba tare da sako-sako ba. Ya kamata sassan gudanarwa su tabbatar da kyakkyawar hulɗa.
4.Da janaretakamata ya yi a yi kasa sosai, kuma karfin da za a iya dauka a halin yanzu na wayar kasa ya zama daidai da na wayar fitar da janareta.
5.Kafin amfani da shi, ya zama dole a saba da duk sigogin da aka ƙididdige akanjanaretafarantin suna.
6. Don na'urori masu ɗaukar nauyi biyu, dole ne a juya rotor a hankali don tabbatar da cewa babu shafa, karo ko hayaniya mara kyau.
Kafin barin ma'aikata, ƙarfin lantarki najanaretaan saita zuwa ƙimar ƙarfin lantarki daidai da daidaitattun buƙatun kuma ba a buƙatar ƙarin daidaitawa. Idan ƙarfin lantarkin da ake buƙata bai dace da ƙimar da aka saita ba, ana iya daidaita shi ta hanyar komawa zuwa littafin mai sarrafa wutar lantarki.
Zane-zane na tsarin wayoyi da sigogi daban-daban na mai sarrafa wutar lantarki suna buƙatar gyara.
Amfani: Don tabbatar da samar da wutar lantarki na yau da kullun na janareta, dole ne a lura da wadannan:
1.Kafin fara dagenerator, duk abin fitarwa ya kamata a kashe.
2.Ƙara saurin jujjuyawa zuwa saurin da aka ƙididdigewa, haɓaka ƙarfin wutar lantarki zuwa ƙimar ƙima, kuma lura da kwanciyar hankali. Idan al'ada ne, ana iya rufe maɓalli don samar da wuta. Bayan an yi amfani da kaya, saurin mai motsi na iya canzawa, kuma mitar na iya zama ƙasa da mitar da aka ƙididdigewa. Ana iya sake daidaita saurin mai motsi zuwa mitar mai ƙima.
3. Kafin a rufe, yakamata a yanke kayan da farko kuma a dakatar da injin ba tare da kaya ba.
4. Waɗanda kuma ƙwararrun masana'antu dole ne su kula da daidaitattun kaya uku ko igiyoyi don kauce wa aikin lodi guda ɗaya ko amfani da lodi mai rauni sosai, wanda zai haifar da lahani ga janaretako mai sarrafa wutar lantarki.
Lokacin aikawa: Mayu-22-2025