Barka da zuwa gidajen yanar gizon mu!
nufa

Matakan sarrafa surutu don saitin janaretan dizal

Lokacin da saitin janareta na diesel ke gudana, yawanci yana haifar da 95-110db (a) amo, kuma hayaniyar janareta na diesel da aka haifar yayin aiki zai haifar da mummunar illa ga muhallin da ke kewaye.

Binciken tushen amo

Hayaniyar saitin janareta na dizal wani hadadden tushen sauti ne wanda ya kunshi nau'ikan sauti iri-iri. Bisa ga hanyar amo radiation, shi za a iya raba aerodynamic amo, surface radiation amo da electromagnetic amo. Bisa ga dalilin, da dizal janareta kafa surface radiation amo za a iya raba konewa amo da inji amo. Aerodynamic amo shi ne babban amo tushen amo janareta dizal.

1. Aerodynamic amo ne saboda rashin kwanciyar hankali tsari na iskar gas, wato, dizal janareta amo da ya haifar da tashin hankali na gas da kuma hulda tsakanin gas da abubuwa. Aerodynamic amo ya haskaka kai tsaye zuwa cikin yanayi, gami da ci amo, shaye amo da sanyaya fan amo.

2. Electromagnetic surutun ne dizal janareta saitin amo samar da janareta rotor juya a high gudun a cikin electromagnetic filin.

3. Hayaniyar konewa da hayaniyar inji yana da wahalar rarrabewa, yawanci saboda konewar janareta na silinda dizal wanda ya haifar da hauhawar matsa lamba ta kan silinda, fistan, hada biyu, crankshaft, jiki yana haskakawa daga na'urar saitin janareta da ake kira karar konewa. Saitin janareta amo wanda ya haifar da tasirin piston akan layin Silinda da kuma tasirin tasirin injin motsi na sassan motsi ana kiransa hayaniyar injina. Gabaɗaya, ƙarar konawar injin dizal ɗin kai tsaye ya fi na injina, kuma ƙarar injin ɗin da ba kai tsaye ba ya fi na konewa. Koyaya, hayaniyar konewa ya fi hayaniyar injina a ƙaramin gudu.

Ma'aunin tsari

Matakan sarrafa hayaniyar dizal janareta

1: dakin hana sauti

An shigar da dakin da ke rufe sauti a matsayin saitin janareta na diesel, girman girman 8.0m × 3.0m × 3.5m, kuma bangon waje na allon sautin sautin shine farantin galvanized 1.2mm. Bangon ciki shine farantin 0.8mm mai raɗaɗi, tsakiyar yana cike da 32kg/m3 ulun gilashin ultra-lafiya, kuma gefen gefen tashar tashar yana cike da ulun gilashi.

Sarrafa amo janareta dizal matakan biyu: rage amo

Saitin janareta na diesel ya dogara da fan ɗin kansa don shayar da iska, kuma an shigar da muffler AES rectangular a gaban ɗakin shaye-shaye. Girman muffler shine 1.2m × 1.1m × 0.9m. An sanye shi da kauri mai kauri na 200mm da tazarar 100mm. Mai yin shiru yana ɗaukar tsarin ulun gilashin ulu mai kyau wanda aka yi masa sandwid ta faranti mai ratsa jiki a ɓangarorin biyu. Masu shiru tara masu girman iri ɗaya an haɗa su cikin babban na'urar shiru mai girman 1.2m×3.3×2.7m. Louvers masu girma iri ɗaya suna 300mm a gaban muffler.

Sarrafa amo janareta dizal matakan uku: rage hayaniyar shigar iska

Shigar da muffler mai shigar da yanayi na halitta akan rufin rufin sauti. An yi mafarin da na'urar busar da iskar shaye-shaye iri ɗaya, tsayin net ɗin muffler shine 1.0m, girman sashin giciye shine 3.4m × 2.0m, takardar kauri 200mm, tazarar 200mm, kuma an haɗa muffler tare da wani abu. gwiwar hannu na muffler 90° mara liyi, kuma gwiwar hannu na muffler yana da tsayin mita 1.2.

Matsakaicin hayaniyar janareta dizal yana da matakan sarrafawa guda huɗu: ƙarar hayaniya

Ta hanyar saitin janareta na diesel na asali masu dacewa da mufflers guda biyu na zama don kawar da sautin, amo bayan hayaƙin an haɗa shi cikin bututun hayaƙi na Φ450mm daga maƙallan shayarwa don fitarwa sama.

Matsakaicin sarrafa amo janareta Diesel matakai biyar: a tsaye mai magana (ƙananan amo)

Saka saitin janaretan dizal da masana'anta ke samarwa a cikin ƙaramin akwatin ƙara, wanda zai iya rage hayaniya da hana ruwan sama.

Low amo amfani

1. Daidaita da bukatun kare muhalli na birane, ƙananan ƙararrawa yayin aiki;

2. Ana iya rage ƙarar raka'a na yau da kullun zuwa 70db (A) (ana auna a L-P7m);

3. Ƙarƙashin ƙaramar ƙararrawa har zuwa 68db (A) (ma'aunin L-P7m);

4. Tashar wutar lantarki ta nau'in van an sanye shi da ƙaramin ɗakin anti-sauti, tsarin iskar iska mai kyau da matakan hana raɗaɗi na thermal tabbatar da cewa sashin koyaushe yana aiki a yanayin zafin yanayi mai dacewa.

5. Ƙaƙwalwar ƙasa tana ɗaukar zane-zane biyu da babban tanki mai ƙarfi, wanda zai iya ci gaba da ba da naúrar don gudu don 8 hours;

6. Ingantattun matakan damping suna tabbatar da daidaitaccen aiki na sashin; Ka'idar kimiyya da ƙira na ɗan adam suna ba wa masu amfani damar aiki da lura da yanayin tafiyar da sashin.


Lokacin aikawa: Nuwamba-17-2023