Barka da zuwa gidajen yanar gizon mu!
nufa

Shin dankowar man injin dizal zai iya haifar da wuta?

Zai kasance. A lokacin aiki nasaitin janareta dizal, Idan darajar da aka nuna ta alamar man fetur ya yi yawa, matsa lamba nadizal janaretaZai yi girma sosai. Dankowar mai yana da alaƙa da ƙarfin injin, lalacewa na sassa masu motsi, matakin rufewa na zoben piston, cin mai da man mai, da sanyin farkon injin. . Goldx yana tunatar da cewa babban dankon mai zai kawo illa.

 

Yana da wuya a kunna injin a yanayin sanyi. Kamar yadda dankon mai ya yi girma, kuma karfin da ake buƙata don kunna crankshaft lokacin farawa yana da girma, don haka gudun yana da ƙasa kuma ba shi da sauƙi a kama wuta. Abubuwan lalacewa suna ƙaruwa yayin farawa. Man yana da danko mai yawa kuma ana mai a hankali lokacin da injin ya fara. A wannan lokacin, saman ɓangaren yana da sauƙi ga gajeriyar jujjuyawar bushewa ko bushewar bushewa, yana haifar da lalacewa mai tsanani a saman sashin. Dangane da gwajin, adadin lalacewa daga farkon injin zuwa mai da ke shiga farfajiyar jujjuyawar ya kai kusan 1/3 na adadin yawan lalacewa. Tare da karuwar dankon mai, yawan lalacewa yayin farawa zai karu da yawa.

 

Dankin mai yana ƙayyade juriya na juriya na ciki na kwararar mai, danko nainjin dizal man fetur ya dogara da zafin injin, idan zafin injin ya yi ƙasa, dankon man injin yana da yawa; In ba haka ba, idan zafin injin ya yi girma, dankon mai ya yi ƙasa, idan danƙon mai ya yi yawa, mai ba shi da kyau, amma maƙarƙashiya yana da kyau, zub da jini kaɗan ne, idan ɗan ɗanyen mai ya wuce ƙayyadaddun ƙimar, kwararar ruwa. juriya na man fetur a cikin tsarin lubrication yana ƙaruwa, kuma matsa lamba yana ƙaruwa. Saboda haka, lokacin da zafin jiki nainjin dizal yana da ƙasa ko danko na man fetur da kansa yana da girma (saboda samfurin man fetur bai dace da yanayin zafi ba, kamar zaɓin man fetur mai zafi mai zafi a lokacin hunturu), matsa lamba mai zai yi girma. Saitin da ba daidai ba na matsi mai iyakance bawuloli a cikidizal janareta sets, matattara mai toshe, da ƙananan tazara tsakanin kayan shafa mai kuma na iya zama saboda babban matsi. Domin tabbatar da al'ada aiki nasaitin janareta dizal, mai aiki yana buƙatar duba ɗaya bayan ɗaya, kuma ya kula ko musanya shi cikin lokaci.

 


Lokacin aikawa: Oktoba-16-2024